Taimakon tace diatomitegalibi yana amfani da ayyuka guda uku masu zuwa don kiyaye ɓangarorin ƙazanta da aka dakatar a cikin ruwa a saman matsakaici, don cimma rabuwar ruwa mai ƙarfi:
1. Tasiri mai zurfi Sakamakon zurfi shine tasirin riƙewa na zurfin tacewa. A cikin zurfin tacewa, tsarin rabuwa yana faruwa ne kawai a cikin "ciki" na matsakaici. Wani ɓangarorin ƙazamin ƙazanta waɗanda ke ratsa saman kek ɗin tace suna toshewa ta hanyar tashoshi masu ƙarfi a cikin ƙasan diatomaceous da ƙananan pores a cikin kek ɗin tace. Irin wannan barbashi sau da yawa sun fi ƙanƙanta fiye da micropores na duniya diatomaceous. Lokacin da barbashi suka buga bangon tashar, za su iya barin ruwa ya kwarara. Duk da haka, ko zai iya kaiwa wannan matsayi ya dogara da ƙarfin da ba zai iya aiki ba da kuma juriya na barbashi. Ma'auni, irin wannan tsangwama da nunawa suna kama da yanayi, duka biyu na aikin injiniya ne. Ƙarfin tace ƙaƙƙarfan ɓangarorin yana da alaƙa da alaƙa kawai da girman dangi da siffa na tsayayyen barbashi da pores.
2. Tasirin allo Wannan tasirin tacewa ne. Lokacin da ruwa ke gudana ta cikin ƙasan diatomaceous, ramukan ƙasan diatomaceous sun fi ƙanƙanta girman barbashi na ƙazanta, ta yadda ɓangarorin najasa ba za su iya wucewa ba kuma suna kama su. Ana kiran wannan tasirin Don tasirin nunawa. A haƙiƙa, ana iya ɗaukar saman kek ɗin tace a matsayin saman sikeli tare da matsakaicin matsakaicin pore daidai. Lokacin da diamita na ƙaƙƙarfan ɓangarorin bai kasance ƙasa da (ko ɗan ƙasa da ƙasa) diamita na pores na diatomite ba, ƙaƙƙarfan ɓangarorin za su "za a cire su daga dakatarwa". Ware waje, kunna aikin tacewa saman.
3. Adsorption Adsorption ya bambanta sosai da na'urorin tacewa guda biyu na sama. A haƙiƙa, ana iya ɗaukar wannan tasirin azaman jan hankali na electrokinetic, wanda galibi ya dogara ne akan kaddarorin fassarori masu ƙarfi da ƙasan diatomaceous kanta.
Lokacin aikawa: Nuwamba-03-2021