Mataki na farko a cikin aikace-aikacen tacewa na diatomite a cikin tacewa shine riga-kafi, wanda ke nufin cewa kafin aikin tacewa na titanium, ana amfani da taimakon tace diatomite akan matsakaicin tacewa, wato, zanen tacewa. Ana shirya diatomite zuwa dakatarwa a cikin wani nau'i na musamman (gaba ɗaya 1∶8 ~ 1∶10) a cikin tankin da aka rigaya, sa'an nan kuma a zubar da dakatarwar a cikin ma'aunin tacewa da aka cika da ruwa mai tsabta ko kuma a tace ta cikin famfo mai rigar rufi, a sake maimaitawa (kimanin 12 ~ 30min) har sai ruwa mai gudana ya bayyana.
Ta wannan hanyar, an kafa precoating da aka rarraba iri ɗaya akan matsakaicin tacewa (latsa zane). Don shirya dakatarwa, gabaɗaya yi amfani da ruwa mai tsafta, amma kuma yana iya amfani da ruwa mai tsaftataccen ruwan titanium. Adadin diatomite da aka yi amfani da shi don riga-kafi shine gabaɗaya 800 ~ 1000g/m2, kuma matsakaicin yawan kwararar rigar rigar bai kamata ya wuce 0.2m3/(m2? H). Precoating shine ainihin gadon tacewa don tace ruwa na titanium, kuma ingancin sa yana da alaƙa kai tsaye da nasarar duk zagayowar tacewa.
Pre-shafi ya kamata kuma a kula da wadannan abubuwa:
(1) A lokacin riga-kafi, adadin diatomite yakamata ya zama 1 ~ 3mm lokacin farin ciki. Ɗaukar ƙwarewar masana'anta a matsayin misali, an yi amfani da farantin karfe 80m2 da firam ɗin tacewa, kuma an ƙara 100kg na taimakon tace diatomite kowane lokaci a lokacin riga-kafi, wanda zai iya tace ci gaba don 5d kuma ya samar da 17-18T na samfuran da aka gama kowace rana.
(2) Lokacin precoating, farantin da firam tace latsa za a cika da ruwa a gaba, kuma za a fitar da iska daga saman na inji;
(3) pre-rufin ya kamata ya ci gaba da buga zagayowar. Domin ba a fara yin kek ɗin tacewa ba, wasu ɓangarorin masu kyau za su wuce ta cikin rigar tacewa su shiga cikin tacewa. Zazzagewa na iya sake saɓawar ɓangarorin da aka tace a saman biredin tace. Tsawon lokacin zagayowar ya dogara da matakin tsabta da ake buƙata don tacewa.
Mataki na biyu shine ƙara tacewa. Lokacin da aka tace ruwan titanium wanda ya ƙunshi ƙaƙƙarfan ƙazanta da colloid, bayan an yi rigar rigar, ba lallai ba ne a ƙara taimakon tace diatomite don tace kai tsaye. Lokacin tace ruwan titanium mai ɗauke da ƙaƙƙarfan ƙazanta masu ƙarfi da colloidal, ko lokacin tace ruwan titanium tare da mafi girman maida hankali da danko, adadin da ya dace na taimakon tace diatomite dole ne a ƙara shi cikin ruwa mai tacewa. In ba haka ba, za a rufe farfajiyar riga-kafi da ƙazanta masu ƙarfi da colloidal nan ba da jimawa ba, tare da toshe tashar tacewa, ta yadda matsin lamba a bangarorin biyu na kek ɗin tace zai tashi da sauri, kuma za a gajarta zagayowar tacewa sosai.
Lokacin aikawa: Afrilu-20-2022